Quy định về chức trách Kỹ thuật viên bảo quản từ năm 2020

Ngày hỏi:14/12/2019

Xin chào ạ! Em được biết Bộ vừa quy định mới về tiêu chuẩn đối với các chức danh ngành tài chính trong đó có Kỹ thuật viên bảo quản. Vậy cho em hỏi: Họ quy định như thế nào về chức trách Kỹ thuật viên bảo quản?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chức trách Kỹ thuật viên bảo quản (mã số 19.221) được quy định tại Khoản 1 Điều 20 Thông tư 77/2019/TT-BTC (có hiệu lực từ 01/01/2020), cụ thể như sau:

      Kỹ thuật viên bảo quản là công chức chuyên môn nghiệp vụ của ngành dự trữ quốc gia; trực tiếp thực hiện các nhiệm vụ được quy định trong các quy chuẩn kỹ thuật; quy định, quy trình kỹ thuật; quy chế quản lý chất lượng, quản lý công tác bảo quản hàng dự trữ quốc gia; thực hiện các biện pháp kỹ thuật và công nghệ bảo quản để bảo đảm an toàn chất lượng hàng dự trữ quốc gia theo sự phân công của lãnh đạo.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Kỹ thuật viên
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn