Quy định về gia hạn, thay đổi nội dung thông tin chứng thư số chuyên dùng thuộc Bộ Quốc phòng

Ngày hỏi:11/02/2020

Cho tôi hỏi theo quy định mới của Bộ quốc phòng về chứng thực chữ ký số chuyên dùng Chính phủ, thì việc gia hạn, thay đổi nội dung thông tin chứng thư số được quy định thế nào? Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quy định về gia hạn, thay đổi nội dung thông tin chứng thư số chuyên dùng thuộc Bộ Quốc phòng
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điều 9 Thông tư 185/2019/TT-BQP (Có hiệu lực ngày 18/02/2020) quy định việc gia hạn, thay đổi nội dung thông tin chứng thư số chuyên dùng thuộc Bộ Quốc phòng như sau:

      - Thuê bao có văn bản đề nghị gia hạn, thay đổi nội dung thông tin chứng thư số theo Mẫu 07 tại Phụ lục ban hành kèm theo Thông tư này gửi cơ quan, tổ chức quản lý trực tiếp.

      - Cơ quan, tổ chức quản lý trực tiếp gửi văn bản đề nghị gia hạn, thay đổi nội dung thông tin chứng thư số theo Mẫu 08 tại Phụ lục ban hành kèm theo Thông tư này đến Cục Chứng thực số và Bảo mật thông tin.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn!

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn