Quy định về thời hạn giao ban báo chí trong Bộ Quốc phòng

Ngày hỏi:13/02/2019

Tôi tên Huỳnh Khanh hiện sinh sống và làm việc tại Tp.HCM. Ban biên tập vui lòng hỗ trợ giúp tôi: thời hạn giao ban báo chí trong Bộ Quốc phòng được quy định như thế nào? Mong nhận được phản hồi.

(**@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quy định về thời hạn giao ban báo chí trong Bộ Quốc phòng
      (ảnh minh họa)
    • Tại Điều 7 Thông tư 03/2019/TT-BQP quy định về công tác quản lý báo chí trong Bộ Quốc phòng, có hiệu lực từ 26/02/2019, có quy định về giao ban báo chí như sau:

      1. Tổng cục Chính trị chủ trì tổ chức giao ban cơ quan báo chí thuộc Quân ủy Trung ương 01 lần/tháng.

      2. Tổng cục Chính trị chủ trì tổ chức giao ban cơ quan báo chí chuyên ngành 01 lần/quý.

      3. Trong những trường hợp cần thiết, có thể tổ chức giao ban đột xuất.

      Theo đó, chúng tôi thông tin thêm đến bạn về lưu chiểu báo chí như sau:

      - Các ấn phẩm của cơ quan báo chí Bộ Quốc phòng nộp lưu chiểu theo quy định tại Điều 52 Luật Báo chí.

      - Các tờ tin, thông tin, bản tin lưu hành nội bộ của các cơ quan, đơn vị phải nộp 02 bản về Cục Tuyên huấn để kiểm tra, đánh giá, nhận xét về nội dung thông tin báo chí.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn