Quy định về tổ chức cung cấp dịch vụ chứng thực chữ ký số chuyên dùng Chính phủ

Ngày hỏi:04/02/2020

Cho tôi hỏi theo quy định mới được Bộ Quốc phòng ban hành về hướng dẫn sử dụng dịch vụ chúng thực chữ ký số chuyên dùng Chính phủ, thì tổ chức cung cấp dịch vụ chứng thực chữ ký số chuyên dùng Chính phủ được quy định thế nào? Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 4 Thông tư 185/2019/TT-BQP (Có hiệu lực ngày 18/02/2020) quy định tổ chức cung cấp dịch vụ chứng thực chữ ký số chuyên dùng Chính phủ như sau:

      - Tổ chức cung cấp dịch vụ chứng thực chữ ký số chuyên dùng Chính phủ là Cục Chứng thực số và Bảo mật thông tin trực thuộc Ban Cơ yếu Chính phủ.

      - Thông tin liên hệ:

      + Cục Chứng thực số và Bảo mật thông tin.

      + Địa chỉ: Số 23 Ngụy Như Kon Tum, Thanh Xuân, Hà Nội

      + Điện thoại/Fax: 024.3773.8668

      + Địa chỉ thư điện tử: ca@bcy.gov.vn

      + Trang thông tin điện tử: http://ca.gov.vn

      + Mã định danh trao đổi văn bản điện tử: 000.05.07.G11

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn