Quy định về xét tặng Kỷ niệm chương “Vì sự nghiệp giáo dục” cho người Việt Nam định cư ở nước ngoài từ tháng 10/2020

Ngày hỏi:13/08/2020

Theo quy định của những văn bản mới, người Việt Nam định cư ở nước ngoài có được xét tặng Kỷ niệm chương “Vì sự nghiệp giáo dục” không? Mong nhận được giải đáp. Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại khoản 3 Điều 6 Thông tư 21/2020/TT-BGDĐT (có hiệu lực từ ngày 01/10/2020) về việc xét tặng Kỷ niệm chương “Vì sự nghiệp giáo dục” đối với người Việt Nam định cư ở nước ngoài như sau:

      Cá nhân là người Việt Nam định cư ở nước ngoài có đóng góp tích cực vào việc xây dựng, phát triển sự nghiệp giáo dục và đào tạo của Việt Nam, tăng cường quan hệ hữu nghị, hợp tác giữa Giáo dục Việt Nam với các nước và các tổ chức quốc tế thì cũng được xem xét xét tặng Kỷ niệm chương “Vì sự nghiệp giáo dục”.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn