Quy trình khai thác sử dụng trang thiết bị đào tạo tại cơ sở đào tạo trong Quân đội

Ngày hỏi:02/10/2021

Quy trình khai thác sử dụng trang thiết bị đào tạo tại cơ sở đào tạo trong Quân đội được quy định ra sao? Mong sớm nhận hồi đáp thắc mắc nêu trên.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quy trình khai thác sử dụng trang thiết bị đào tạo tại cơ sở đào tạo trong Quân đội quy định tại Khoản 4 Điều 16 Thông tư 09/2021/TT-BQP, cụ thể như sau:

      - Thực hiện theo quy trình công tác chuẩn bị đưa trang thiết bị đào tạo vào khai thác sử dụng; thực hành khai thác sử dụng; bảo dưỡng, bảo quản sau khi sử dụng; chế độ bảo dưỡng, bảo quản thường xuyên theo tài liệu hướng dẫn sử dụng của nhà sản xuất.

      - Thực hiện các chế độ kiểm tra kỹ thuật định kỳ hoặc kiểm tra kỹ thuật bất thường (khi cần). Khi phát hiện hư hỏng hoặc xuống cấp, có kế hoạch sửa chữa khắc phục kịp thời để bảo đảm yêu cầu nhiệm vụ huấn luyện, đào tạo.

      - Đăng ký thống kê; bàn giao, tiếp nhận; kiểm kê; dự trù vật tư tiêu hao; điều động; bảo dưỡng, phân cấp chất lượng; báo cáo; kiểm tra.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn