Quyền điều động, luân chuyển, biệt phái công chức, viên chức của Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao

Ngày hỏi:03/11/2016

Quyền điều động, luân chuyển, biệt phái công chức, viên chức của Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao được quy định ra sao? Em tên là Lê Thanh Hằng, hiện đang là sinh viên năm 2 Trường Đại học Tôn Đức Thắng. Em muốn nhờ Ban biên tập tư vấn giúp: Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao có quyền điều động, luân chuyển, biệt phái công chức, viên chức như thế nào? Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn. Mail của em là han***@gmail.com.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quyền điều động, luân chuyển, biệt phái công chức, viên chức của Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao đã được quy định cụ thể tại Khoản 1 Điều 60 Luật Tổ chức Viện kiểm sát nhân dân 2014.

      Theo đó, Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao quyết định:

      a) Điều động, luân chuyển công chức, viên chức giữa các Viện kiểm sát nhân dân. Khi cần thiết thì điều động, luân chuyển công chức giữa các Viện kiểm sát nhân dân trong cùng một tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương;

      b) Biệt phái công chức, viên chức của Viện kiểm sát nhân dân đến làm việc ở cơ quan nhà nước hoặc đơn vị khác theo yêu cầu nhiệm vụ.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về quyền điều động, luân chuyển, biệt phái công chức, viên chức của Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Luật Tổ chức Viện kiểm sát nhân dân 2014.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn