Quyền điều động, luân chuyển, biệt phái công chức, viên chức kiểm sát của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng

Ngày hỏi:03/11/2016

Quyền điều động, luân chuyển, biệt phái công chức, viên chức kiểm sát của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng được quy định như thế nào? Và được quy định cụ thể ở đâu? Gần đây, do nhu cầu công việc nên em có tìm hiểu về hoạt động ngành kiểm sát và có một câu hỏi muốn nhờ Ban biên tập tư vấn giúp: Bộ trưởng Bộ Quốc phòng được điều động, luân chuyển, biệt phái công chức, viên chức kiểm sát ra sao? Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn. Em là Thanh Thương (email: thuon***gmail.com).

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quyền điều động, luân chuyển, biệt phái công chức, viên chức kiểm sát của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng đã được quy định cụ thể tại Khoản 3 Điều 60 Luật Tổ chức Viện kiểm sát nhân dân 2014.

      Theo đó, quyền điều động, luân chuyển, biệt phái công chức, viên chức kiểm sát của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng được quy định như sau:

      a) Điều động, luân chuyển Kiểm sát viên, Kiểm tra viên, quân nhân khác, công chức, viên chức giữa các Viện kiểm sát quân sự không cùng quân khu và tương đương sau khi thống nhất với Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao;

      b) Biệt phái Kiểm sát viên, Điều tra viên, Kiểm tra viên, quân nhân khác, công chức, viên chức của Viện kiểm sát quân sự đến làm việc ở cơ quan nhà nước hoặc đơn vị khác theo yêu cầu nhiệm vụ sau khi thống nhất với Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về quyền điều động, luân chuyển, biệt phái công chức, viên chức kiểm sát của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Luật Tổ chức Viện kiểm sát nhân dân 2014.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn