Quyền tham dự kỳ họp Hội đồng nhân dân của đại biểu Quốc hội theo quy định cũ

Ngày hỏi:15/12/2018

Tôi hiện đang tìm hiểu về tổ chức Quốc hội qua các thời kỳ. Vậy Ban tư vấn cho tôi hỏi theo Luật Tổ chức Quốc hội 1960 thì quyền tham dự kỳ họp Hội đồng nhân dân của đại biểu Quốc hội được quy định như thế nào? Chân thành cảm ơn Ban tư vấn!

Ngọc Thanh - Bến Tre

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quyền tham dự kỳ họp Hội đồng nhân dân của đại biểu Quốc hội được quy định tại Điều 44 Luật Tổ chức Quốc hội 1960, theo đó:

      Đại biểu Quốc hội có quyền tham dự hội nghị Hội đồng nhân dân các cấp nơi mình đã được bầu.

      Trên đây là tư vấn về quyền tham dự kỳ họp Hội đồng nhân dân của đại biểu Quốc hội theo Luật Tổ chức Quốc hội 1960. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn