Quyết định xử phạt vi phạm hành chính sai thẩm quyền từ năm 2014 giờ được hủy bỏ không?

Ngày hỏi:03/12/2019

Xin chào anh chị, cho em hỏi: Quyết định xử phạt vi phạm hành chính sai thẩm quyền từ năm 2014 đến nay có bị thu hồi và hủy không? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 10 Điều 1 Nghị định 97/2017/NĐ-CP quy định: Thời hạn thực hiện việc sửa đổi, bổ sung, đính chính, hủy bỏ, ban hành quyết định mới về xử lý vi phạm hành chính là 01 năm, kể từ ngày ra quyết định, trừ trường hợp hết thời hiệu quy định tại điểm a khoản 1 và điểm a khoản 2 Điều 6 Luật xử lý vi phạm hành chính.

      Theo thông tin bạn cung cấp Quyết định xử phạt vi phạm hành chính sai thẩm quyền từ năm 2014 đến nay đã hết thời hạn để hủy bỏ quyết định vi phạm hành chính này.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn