Sắp xếp phương tiện kỹ thuật dự bị vào đơn vị dự bị động viên

Ngày hỏi:02/01/2020

Theo quy định mới thì việc sắp xếp phương tiện kỹ thuật dự bị vào đơn vị dự bị động viên được quy định như thế nào? Mong nhận được giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 18 Luật Lực lượng dự bị động viên 2019 (Có hiệu lực từ 01/07/2020) quy định việc sắp xếp phương tiện kỹ thuật dự bị vào đơn vị dự bị động viên, cụ thể như sau:

      => Phương tiện kỹ thuật dự bị được sắp xếp vào đơn vị dự bị động viên có tính năng đúng yêu cầu sử dụng trong biên chế của từng đơn vị Quân đội nhân dân; trường hợp không có thì sắp xếp phương tiện kỹ thuật dự bị có tính năng tương tự.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn