Sử dụng kết quả đánh giá chất lượng bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức

Ngày hỏi:17/01/2018

Sử dụng kết quả đánh giá chất lượng bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức được quy định như thế nào? Xin chào Ban Biên tập. Tôi tên Khánh, hiện nay tôi đang sinh sống và làm việc tại Tp.HCM. Tôi cần tìm hiểu một số quy định liên quan đến đánh giá chất lượng bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức. Ban Biên tập cho tôi hỏi: Sử dụng kết quả đánh giá chất lượng bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong sớm nhận được câu trả lời của Ban Biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn.      

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 15 Thông tư 10/2017/TT-BNV (Có hiệu lực từ 01/03/2018) về quy định đánh giá chất lượng bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức do Bộ trưởng Bộ Nội vụ ban hành thì Sử dụng kết quả đánh giá chất lượng bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức được quy định như sau:

      1. Kết quả khảo sát từng nội dung đánh giá chất lượng bồi dưỡng được thể hiện bằng các điểm số sau: Điểm đánh giá trung bình của từng chỉ báo, điểm đánh giá trung bình của từng tiêu chí, điểm đánh giá trung bình cho nhóm giảng viên, nhóm học viên và chỉ số đánh giá chung (Phụ lục 2).

      2. Tùy theo mức độ đạt được của chỉ số đánh giá chung về từng nội dung đánh giá, kết quả đánh giá được phân loại vào các mức tương ứng như sau:

      Chỉ số đánh giá chung

      Mức đánh giá

      0 ≤ chỉ số < 2.0

      Kém

      2.0 ≤ chỉ số < 4.0

      Yếu

      4.0 ≤ chỉ số < 6.0

      Trung bình

      6.0 ≤ chỉ số < 8.0

      Khá

      8.0 ≤ chỉ số ≤ 10.0

      Tốt

      3. Căn cứ vào các mức đánh giá trên, các cơ quan, tổ chức đánh giá chất lượng bồi dưỡng nghiên cứu, báo cáo với cơ quan quản lý công tác đào tạo, bồi dưỡng và kiến nghị, đề xuất giải pháp nâng cao chất lượng bồi dưỡng; khắc phục những tồn tại, yếu kém về chất lượng chương trình, chất lượng giảng viên, cơ sở vật chất, khóa bồi dưỡng và nâng cao hiệu quả học tập của học viên.

      Trên đây là nội dung tư vấn về Sử dụng kết quả đánh giá chất lượng bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này vui lòng tham khảo thêm tại Thông tư 10/2017/TT-BNV.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn