Sửa chữa chứng chỉ hành nghề dịch vụ đại diện SHCN phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:01/10/2020

Cho hỏi, trường hợp doanh nghiệp có hành vi sửa chữa chứng chỉ hành nghề dịch vụ đại diện sở hữu công nghiệp thì bị phạt bao nhiêu? Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Sửa chữa chứng chỉ hành nghề dịch vụ đại diện SHCN phạt bao nhiêu?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Điểm e Khoản 2 Điều 7 Nghị định 99/2013/NĐ-CP quy định về vi phạm quy định về đại diện sở hữu công nghiệp như sau:

      Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi sau đây: Sửa chữa, làm sai lệch nội dung chứng chỉ hành nghề dịch vụ đại diện sở hữu công nghiệp;

      Như vậy, đối với hành vi sửa chữa làm sai lệch nội dung chứng chỉ hành nghề dịch vụ đại diện sở hữu công nghiệp có thể bị phạt đến 10 triệu đồng. Đây là mức phạt đối với cá nhân, trường hợp tổ chức có hành vi vi phạm sẽ bị phạt đến 20 triệu đồng (Theo Khoản 1 Điều 2 Nghị định 99/2013/NĐ-CP).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn