Sửa đổi TCVN/QS được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:15/05/2020

Cho em hỏi việc sửa đổi TCVN/QS được quy định như thế nào? Mong nhận được giải đáp của anh chị. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 23 Thông tư 25/2020/TT-BQP quy định việc sửa đổi TCVN/QS cụ thể như sau:

      - Việc sửa đổi, bổ sung, thay thế TCVN/QS được đưa vào kế hoạch hằng năm theo quy định tại Điều 10 Thông tư này;

      - Việc sửa đổi, bổ sung, thay thế TCVN/QS thực hiện theo quy định tại Điều 13 Thông tư này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn