Tài liệu giải phóng mặt bằng, địa điểm xây dựng công trình nộp lưu tài liệu vào Lưu trữ lịch sử

Ngày hỏi:06/09/2017

Tài liệu giải phóng mặt bằng, địa điểm xây dựng công trình nộp lưu tài liệu vào Lưu trữ lịch sử được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Nguyễn Minh Anh hiện đang sinh sống và làm việc tại Bình Thuận, tôi có một thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp như sau: Tài liệu giải phóng mặt bằng, địa điểm xây dựng công trình nộp lưu tài liệu vào Lưu trữ lịch sử được quy định như thế nào? Tôi có thể tìm hiểu nội dung này tại văn bản pháp luật nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập Thư Ký Luật, chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Tài liệu giải phóng mặt bằng, địa điểm xây dựng công trình nộp lưu tài liệu vào Lưu trữ lịch sử
    (ảnh minh họa)
  • Tài liệu giải phóng mặt bằng, địa điểm xây dựng công trình nộp lưu tài liệu vào Lưu trữ lịch sử được quy định tại Điều 8 Thông tư liên tịch 01/2014/TTLT-BNV-BXD hướng dẫn thành phần tài liệu dự án, công trình xây dựng nộp lưu vào Lưu trữ lịch sử do Bộ trưởng Bộ Xây dựng - Bộ Nội vụ ban hành như sau:

    1. Tài liệu về phương án giải phóng mặt bằng (nếu có).

    2. Tài liệu bàn giao mặt bằng xây dựng cho Nhà thầu thi công xây dựng công trình (tài liệu chỉ giới đất xây dựng).

    3. Tài liệu về kinh phí giải phóng mặt bằng (nếu có).

    4. Tài liệu về cấp đất xây dựng công trình.

    Trên đây là nội dung câu trả lời về tài liệu giải phóng mặt bằng, địa điểm xây dựng công trình nộp lưu tài liệu vào Lưu trữ lịch sử theo quy định. Để hiểu rõ và chi tiết hơn về vấn đề này bạn có thể tìm đọc và tham khảo thêm tại Thông tư liên tịch 01/2014/TTLT-BNV-BXD.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn