Thẩm định và phê duyệt Quy trình quản lý khai thác công trình đặc biệt trên đường giao thông nông thôn đang khai thác

Ngày hỏi:08/08/2018

Thẩm định và phê duyệt Quy trình quản lý khai thác công trình đặc biệt trên đường giao thông nông thôn đang khai thác, sử dụng được quy định như thế nào? Mới đây, Ban biên tập có nhận được thắc mắc của Bạn Thu Thủy, hiện đang sinh sống và làm việc tại Can Lộc_Hà Tĩnh. Bạn có thắc mắc trên mong sớm được giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thẩm định và phê duyệt Quy trình quản lý khai thác công trình đặc biệt trên đường giao thông nông thôn đang khai thác, sử dụng được quy định tại Khoản 2 Điều 6 Thông tư 32/2014/TT-BGTVT hướng dẫn về quản lý, vận hành khai thác đường giao thông nông thôn do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành, cụ thể như sau:

      - Công trình đặc biệt trên đường GTNT do Nhà nước đầu tư hoặc có sử dụng vốn Nhà nước để quản lý, vận hành khai thác, Chủ quản lý sử dụng đường GTNT tổ chức lập, thẩm định, phê duyệt Quy trình quản lý, vận hành khai thác theo quy định của Ủy ban nhân dân cấp tỉnh.

      - Công trình đặc biệt trên đường GTNT do cộng đồng dân cư đóng góp hoặc các tổ chức, cá nhân đóng góp vốn đầu tư xây dựng, Chủ quản lý sử dụng đường GTNT có trách nhiệm tổ chức lập, thẩm định và phê duyệt Quy trình quản lý, vận hành khai thác.

      - Việc lập Quy trình quản lý, vận hành khai thác công trình đặc biệt trên đường GTNT do Chủ quản lý sử dụng đường GTNT tự thực hiện hoặc thuê tư vấn đủ năng lực kinh nghiệm để thực hiện.

      Trên đây là thông tin mà bạn thắc mắc. Ban biên tập thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn