Thăm nội bộ là gì?

Ngày hỏi:18/10/2018

Tôi có tìm hiểu quy định về bộ máy hành chính nhà nước, đặc biệt là những chuyến thăm viếng của các lãnh đạo cấp cao. Ban biên tập cho tôi hỏi thăm nội bộ là gì? Vì vấn đề này tôi chưa nắm rõ lắm nên tôi mong Ban biên tập có thể giải thích giúp tôi, chân thành cảm ơn rất nhiều

Hoàng Long (long***@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại Điều 3 Quy định 02-QĐi/TW năm 2018 về lễ tân đối ngoại Đảng do Ban Chấp hành Trung ương ban hành thì:

    “Thăm nội bộ” là chuyến thăm làm việc không đưa tin trên các phương tiện truyền thông đại chúng (trường hợp đặc biệt cần đưa tin do Thường trực Ban Bí thư quyết định).

    Trên đây là nội dung quy định về thăm nội bộ. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn nên tham khảo thêm tại Quy định 02-QĐi/TW năm 2018.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn