Thẩm quyền xử phạt của Chánh thanh tra cấp sở trong lĩnh vực thể thao?

Ngày hỏi:01/06/2019

Chào ban biên tập, tôi muốn hỏi theo quy định mới nhất của pháp luật hiện hành thì chánh thanh tra cấp sở có thẩm quyền xử phạt như thế nào trong lĩnh vực du lịch?

 

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 22 Nghị định 46/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019)quy định về Chánh Thanh tra và Trưởng đoàn thanh tra chuyên ngành cấp sở quản lý nhà nước về thể thao có các thẩm quyền sau:

      a) Phạt cảnh cáo;

      b) Phạt tiền đến 25.000.000 đồng;

      c) Tịch thu tài liệu, trang thiết bị, dụng cụ tập luyện, biểu diễn thi đấu thể thao không bảo đảm theo quy định có giá trị không vượt quá 25.000.000 đồng;

      d) Áp dụng các hình thức xử phạt bổ sung quy định tại khoản 2 Điều 3 Nghị định này;

      đ) Áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại Điều 4 Nghị định này.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn