Thi thăng hạng thư viện viên hạng III lên hạng II cần bao nhiêu năm kinh nghiệm?

Ngày hỏi:25/06/2020

Tôi làm thư viện viên hạng III từ tháng 6/2016 đến nay. Vậy tháng 12 năm nay muốn thi thăng hạng lên hạng II có được không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 4 Điều 4 Thông tư liên tịch 02/2015/TTLT-BVHTTDL-BNV quy định về việc thăng hạng chức danh thư viện viên hạng II:

      Viên chức thăng hạng từ chức danh thư viện viên hạng III lên chức danh thư viện viên hạng II phải có thời gian công tác giữ chức danh thư viện viên hạng III hoặc tương đương tối thiểu đủ 09 (chín) năm, trong đó thời gian gần nhất giữ chức danh thư viện viên hạng III tối thiểu đủ 02 (hai) năm.

      Theo thông tin bạn cung cấp, bạn giữ chức danh thư viện viên từ tháng 6/2016 đến nay là 4 năm, chưa đủ điều kiện để thi thăng hạng từ thư viện viên hạng III lên hạng II bạn nhé.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn