Thời điểm nhận hồ sơ đề nghị công nhận danh hiệu thi đua, hình thức khen thưởng cấp Bộ

Ngày hỏi:13/08/2020

Xin cho hỏi, theo những quy định mới thì thời điểm nhận hồ sơ đề nghị công nhận danh hiệu thi đua, hình thức khen thưởng cấp Bộ được quy định như thế nào? Mong nhận được giải đáp. Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại khoản 1 Điều 8 Thông tư 21/2020/TT-BGDĐT (có hiệu lực từ ngày 01/10/2020), Hồ sơ đề nghị công nhận danh hiệu thi đua, hình thức khen thưởng cấp Bộ gửi về Bộ Giáo dục và Đào tạo:

      - Trước ngày 31 tháng 8 hằng năm đối với đơn vị xét thi đua theo năm học;

      - Trước ngày 31 tháng 01 hằng năm đối với đơn vị xét thi đua theo năm công tác.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn