Thời điểm và mức điều chỉnh trợ cấp tăng thêm hằng tháng đối với cán bộ, công an nhân dân

Ngày hỏi:21/09/2017

Thời điểm và mức điều chỉnh trợ cấp tăng thêm hằng tháng đối với cán bộ, công an nhân dân được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Như, hiện là sinh viên trường Đại học An ninh. Cho tôi hỏi: Thời điểm và mức điều chỉnh trợ cấp tăng thêm hằng tháng đối với cán bộ, công an nhân dân được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định về vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi xin chân thành cảm ơn Ban biên tập Thư Ký Luật.     

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại Điều 3 Thông tư 40/2016/TT-BCA quy định điều chỉnh mức trợ cấp hằng tháng đối với cán bộ, chiến sĩ Công an nhân dân thuộc đối tượng hưởng trợ cấp hằng tháng theo Quyết định 53/2010/QĐ-TTg và 62/2011/QĐ-TTg do Bộ trưởng Bộ Công an ban hành thì được quy định như sau:

    Kể từ ngày 01/01/2016, đối tượng quy định tại Điều 2 Thông tư này được điều chỉnh mức trợ cấp hằng tháng theo công thức sau:

    1. Đối với những người có mức trợ cấp hằng tháng từ 1.850.000 đồng/người/tháng trở xuống:

    Mức hưởng trợ cấp hằng tháng từ ngày 01/01/2016

    =

    Mức hưởng trợ cấp tháng 12/2015

    + 150.000 đồng

    2. Đối với những người có mức trợ cấp hằng tháng từ trên 1.850.000 đồng/người/tháng đến dưới 2.000.000 đồng/người/tháng:

    Mức hưởng trợ cấp hằng tháng từ ngày 01/01/2016

    =

    Mức hưởng trợ cấp tháng 12/2015

    + (2.000.000 đồng - Mức hưởng trợ cấp tháng 12/2015)

    Trên đây là nội dung tư vấn về thời điểm và mức điều chỉnh trợ cấp tăng thêm hằng tháng đối với cán bộ, công an nhân dân. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này vui lòng tham khảo thêm tại Thông tư 40/2016/TT-BCA.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn