Thời gian đào tạo cán bộ Ban chỉ huy quân sự cấp xã

Ngày hỏi:19/05/2017

Thời gian đào tạo cán bộ Ban chỉ huy quân sự cấp xã là bao lâu? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi chuẩn bị tham gia khóa đào tạo cán bộ Ban chỉ huy quân sự cấp xã. Nhờ các bạn tư vấn giúp tôi, hiện nay pháp luật quy định thời gian đào tạo cụ thể là bao lâu? Mong nhận được phản hồi từ Ban biên tập. Xin cảm ơn rất nhiều!

Đỗ Quang Tường (0907****)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời gian đào tạo cán bộ Ban chỉ huy quân sự cấp xã được quy định tại Khoản 4 Điều 21 Thông tư 85/2010/TT-BQP hướng dẫn một số điều của Luật Dân quân tự vệ và Nghị định số 58/2010/NĐ-CP ngày 01 tháng 6 năm 2010 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Dân quân tự vệ. Cụ thể như sau:

      a) Đào tạo trung cấp chuyên nghiệp ngành quân sự cơ sở 18 tháng;

      b) Đào tạo cao đẳng ngành quân sự cơ sở từ nguồn quy hoạch cán bộ cấp xã thời gian 36 tháng;

      c) Đào tạo đại học ngành quân sự cơ sở từ nguồn quy hoạch cán bộ cấp xã thời gian 48 tháng;

      d) Đào tạo liên thông từ trung cấp chuyên nghiệp ngành quân sự cơ sở lên cao đẳng ngành quân sự cơ sở 18 tháng;

      đ) Đào tạo từ trung cấp chuyên nghiệp ngành quân sự cơ sở lên đại học ngành quân sự cơ sở 36 tháng;

      e) Đào tạo từ cao đẳng ngành quân sự cơ sở lên đại học ngành quân sự cơ sở 18 tháng;

      Trên đây là quy định về thời gian đào tạo cán bộ Ban chỉ huy quân sự cấp xã. Để hiểu rõ hơn nội dung này, bạn vui lòng tham khảo thêm tại Thông tư 85/2010/TT-BQP

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn