Thời gian đề nghị xét tặng Cờ thi đua của Chính phủ trong quân đội

Ngày hỏi:29/11/2018

Tôi có thắc mắc về vấn đề này mong được Ban tư vấn giải đáp giúp. Cụ thể cho tôi hỏi thời gian đề nghị xét tặng Cờ thi đua của Chính phủ trong quân đội được quy định như thế nào? Cảm ơn!

Kim Ngân - Bình Dương

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời gian đề nghị xét tặng Cờ thi đua của Chính phủ trong quân đội
      (ảnh minh họa)
    • Thời gian đề nghị xét tặng Cờ thi đua của Chính phủ trong quân đội được quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 66 Thông tư 151/2018/TT-BQP hướng dẫn thi đua, khen thưởng trong Quân đội nhân dân Việt Nam do Bộ trưởng Bộ Quốc phòng ban hành, theo đó:

      Việc xét tặng “Cờ thi đua của Chính phủ”, “Cờ thi đua của Bộ Quốc phòng” được tiến hành mỗi năm 01 đợt. Các đơn vị báo cáo đề nghị Bộ Quốc phòng trước ngày 01 tháng 11 hàng năm.

      ==> Như vậy thời gian đề nghị xét tặng Cờ thi đua của Chính phủ trong quân đội là trước ngày 01 tháng 11 hàng năm.

      Trên đây là tư vấn về thời gian đề nghị xét tặng Cờ thi đua của Chính phủ trong quân đội. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 151/2018/TT-BQP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn