Thời gian hưởng phụ cấp trách nhiệm quản lý, chỉ huy đơn vị dân quân, tự vệ

Ngày hỏi:06/01/2017

Bạn Hoàng Xuân Tuấn (Yên Phú, Yên Mỹ, Hưng Yên) hỏi: Thời gian hưởng phụ cấp trách nhiệm quản lý, chỉ huy đơn vị dân quân, tự vệ được quy định như thế nào?

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Vấn đề bạn hỏi được quy định tại Khoản 9 Điều 16 Nghị định 03/2016/NĐ-CP hướng dẫn Luật Dân quân tự vệ như sau:

    Thời gian được hưởng phụ cấp trách nhiệm tính từ ngày có quyết định bổ nhiệm và thực hiện cho đến khi có quyết định thôi giữ chức vụ đó; trường hợp giữ chức vụ từ 15 ngày trở lên trong tháng thì được hưởng phụ cấp cả tháng, giữ chức vụ dưới 15 ngày trong tháng thì được hưởng 50% phụ cấp trách nhiệm của tháng đó.

    Trên đây là trả lời của Ban biên tập Thư Ký Luật về thời gian hưởng phụ cấp trách nhiệm quản lý, chỉ huy đơn vị dân quân, tự vệ, được quy định tại Nghị định 03/2016/NĐ-CP. Bạn vui lòng tham khảo văn bản này để có thể hiểu rõ hơn.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn