Thời gian không được tính hưởng phụ cấp ưu đãi theo nghề đối với viên chức đang làm việc tại Cơ sở quản lý người nghiện ma túy được quy định thế nào?

Ngày hỏi:23/12/2016

Thời gian không được tính hưởng phụ cấp ưu đãi theo nghề đối với viên chức đang làm việc tại Cơ sở quản lý người nghiện ma túy được quy định thế nào? Chào các anh chị trong Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi hiện công tác tại Sở Lao động Thương binh xã hội, công việc mà tôi phụ trách là quản lý đối tượng cai nghiên ma túy tại cơ sở cai nghiện. Vì thế, tôi có một thắc mắc kính mong nhận được sự tư vấn của Ban biên tập. Thời gian không được tính hưởng phụ cấp ưu đãi theo nghề đối với viên chức đang làm việc tại Cơ sở quản lý người nghiện ma túy được quy định thế nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. Văn Cường (091***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời gian không được tính hưởng phụ cấp ưu đãi theo nghề đối với viên chức đang làm việc tại Cơ sở quản lý người nghiện ma túy được quy định tại Điều 4 Nghị định 26/2016/NĐ-CP quy định chế độ trợ cấp, phụ cấp đối với công, viên chức và người lao động làm việc tại cơ sở quản lý người nghiện ma túy, người sau cai nghiện ma túy và cơ sở trợ giúp xã hội công lập như sau:

      1. Thời gian đi công tác, làm việc, học tập ở nước ngoài hưởng 40% tiền lương theo quy định tại Khoản 4 Điều 8 Nghị định số 204/2004/NĐ-CP ngày 14 tháng 12 năm 2004 của Chính phủ về chế độ tiền lương đối với cán bộ, công chức, viên chức và lực lượng vũ trang.

      2. Thời gian đi học tập ở trong nước liên tục trên 3 tháng, không trực tiếp làm chuyên môn theo nhiệm vụ được phân công đối với công chức, viên chức.

      3. Thời gian nghỉ việc không hưởng lương liên tục từ 1 tháng trở lên.

      4. Thời gian nghỉ việc hưởng bảo hiểm xã hội theo quy định của pháp luật về bảo hiểm xã hội.

      5. Thời gian tạm giam, tạm giữ, tạm đình chỉ công tác hoặc đình chỉ làm chuyên môn từ 1 tháng trở lên.

      6. Thời gian được cơ quan có thẩm quyền Điều động đi công tác, làm việc không trực tiếp làm chuyên môn liên tục từ 1 tháng trở lên.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thời gian không được tính hưởng phụ cấp ưu đãi theo nghề đối với viên chức đang làm việc tại Cơ sở quản lý người nghiện ma túy. Để hiểu rõ chi tiết hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 26/2016/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn