Thời gian nghỉ thai sản có được xét để tính để xét danh hiệu " Lao động tiên tiến" không?

Ngày hỏi:07/07/2018

Xin chào Ban biên tập, tôi là Ngọc Như hiện đang làm công tác tại Ủy ban nhân dân xã. Tôi có thắc mắc về vấn đề này mong được anh/chị trong Ban biên tập giải đáp giúp. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi thời gian nghỉ thai sản có được xét để tính để xét danh hiệu " Lao động tiên tiến" không? Hy vọng anh/chị giải đáp giúp tôi trong thời gian sớm nhất. Chân thành cảm ơn! 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Thời gian nghỉ thai sản có được xét để tính để xét danh hiệu " Lao động tiên tiến" không?
    (ảnh minh họa)
  • Vấn đề này được quy định tại Khoản 4 Điều 10 Nghị định 91/2017/NĐ-CP hướng dẫn Luật thi đua, khen thưởng, theo đó:
    Thời gian nghỉ thai sản theo, quy định được tính để bình xét tặng danh hiệu “Lao động tiên tiến”, “Chiến sĩ tiên tiến”.

    Như vậy, thời gian được nghỉ thai sản theo quy định của Luật lao động 2012 thì vẫn được tính để xét tặng danh hiệu "Lao động tiên tiến".

    Trên đây là tư vấn về xét tặng danh hiệu "Lao động tiên tiến" đối với thời gian nghỉ thai sản. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Nghị định 91/2017/NĐ-CP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

    Chúc sức khỏe và thành công!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
Nghỉ thai sản
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn