Thời gian nghỉ việc riêng đối với công nhân công an có tính hưởng phụ cấp thâm niên không?

Ngày hỏi:12/08/2021

Cho hỏi, thời gian nghỉ việc riêng đối với công nhân công an thì có tính hưởng phụ cấp thâm niên không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm a Khoản 3 Điều 10 Nghị định 49/2019/NĐ-CP quy định về thời gian không tính hưởng phụ cấp thâm niên của công nhân công an như sau:

      - Thời gian nghỉ việc riêng không hưởng lương liên tục từ 01 tháng trở lên;

      - Thời gian nghỉ ốm đau, thai sản vượt quá thời hạn quy định của pháp luật về bảo hiểm xã hội;

      - Thời gian bị tạm đình chỉ công tác hoặc bị tạm giữ, tạm giam, sau đó bị kỷ luật buộc thôi việc.

      Như vậy, đối chiếu quy định trên nghỉ việc riêng vẫn được tính vào thời gian hưởng phụ cấp trừ trường hợp nghỉ việc riêng không hưởng lương liên tục từ 01 tháng trở lên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Công nhân công an
    Phụ cấp thâm niên
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn