Thời gian tiến hành vận động bầu cử

Ngày hỏi:04/11/2016

Thời gian tiến hành vận động bầu cử. Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Mây, đang sinh sống ở Bình Dương, tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi thời gian tiến hành vận động bầu cử được quy định thế nào? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Hồng Mây_093**)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời gian tiến hành vận động bầu cử được quy định tại Điều 64 Luật Bầu cử đại biểu Quốc hội và đại biểu Hội đồng nhân dân 2015, theo đó:

      Thời gian vận động bầu cử được bắt đầu từ ngày công bố danh sách chính thức những người ứng cử và kết thúc trước thời điểm bắt đầu bỏ phiếu 24 giờ.

      Trên đây là quy định về thời gian tiến hành vận động bầu cử. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Luật Bầu cử đại biểu Quốc hội và đại biểu Hội đồng nhân dân 2015.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn