Thời hạn báo cáo cán cân thanh toán quốc tế ở Việt Nam được quy định là khi nào?

Ngày hỏi:14/07/2016

Thời hạn báo cáo cán cân thanh toán quốc tế ở Việt Nam được quy định là khi nào? Chào ban biên tập Thư Ký Luật! Em hiện đang có một thắc mắc trong lĩnh vực quản lý cán cân thanh toán quốc tế. Quý anh chị cho em hỏi: Thời hạn báo cáo cán cân thanh toán quốc tế ở Việt Nam được quy định là khi nào? Rất mong nhận được câu trả lời của quý anh chị, em xin chân thành cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định hiện hành tại Điều 10 Nghị định 16/2014/NĐ-CP thì thời hạn báo cáo cán cân thanh toán quốc tế ở Việt Nam được quy định như sau:

      a) Cán cân thanh toán quý được lập và phân tích trong thời gian 45 ngày kể từ khi kết thúc quý báo cáo;

      b) Cán cân thanh toán năm được lập và phân tích trong thời gian 60 ngày kể từ khi kết thúc năm báo cáo.

      Thời hạn báo cáo cán cân thanh toán quốc tế ở Việt Nam được quy định tại Nghị định 16/2014/NĐ-CP quản lý cán cân thanh toán quốc tế của Việt Nam.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Cán cân thanh toán
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn