Thời hạn giữ chức vụ Chủ tịch, P. Chủ tịch phường tại thành phố Hà Nội là bao lâu?

Ngày hỏi:22/07/2021

Theo như quy định về thí điểm tổ chức mô hình chính quyền đô thị tại thành phố Hà Nội, thời hạn giữ chức vụ Chủ tịch, Phó Chủ tịch phường là bao lâu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 21 Nghị định 32/2021/NĐ-CP có quy định về thời hạn giữ chức vụ Chủ tịch, Phó Chủ tịch phường tại thành phố Hà Nội như sau:

      Thời hạn giữ chức vụ Chủ tịch, Phó Chủ tịch phường cho mỗi lần bổ nhiệm là 05 năm, tính từ thời điểm quyết định bổ nhiệm có hiệu lực.

      Chủ tịch phường không giữ chức vụ quá 10 năm liên tục ở cùng một đơn vị hành chính phường.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Ủy ban nhân dân
    Ủy ban nhân dân cấp huyện
    Ủy ban nhân dân cấp tỉnh
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn