Thời hạn gửi báo cáo qua hệ thống thông tin báo cáo của BGDĐT

Ngày hỏi:13/08/2020

Chào ban biên tập, cho mình hỏi trường hợp lập báo cáo định kỳ thuộc quản lý của BGDĐT thì thời hạn gửi báo cáo qua hệ thống thông tin báo cáo của Bộ Giáo dục và Đào tạo là bao lâu ? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 6 Điều 7 Thông tư 19/2020/TT-BGDĐT (có hiệu lực 14/8/2020) quy định thời hạn gửi báo cáo đối với báo cáo qua Hệ thống thông tin báo cáo của Bộ GDĐT như sau:

      - Thời hạn các cơ quan, tổ chức gửi báo cáo là 03 ngày làm việc sau ngày chốt số liệu báo cáo;

      - Thời gian cho mỗi cấp tổng hợp thực hiện việc tổng hợp báo cáo là 03 ngày làm việc.

      Trên đây là phần hỗ trợ về thời hạn gửi báo cáo qua Hệ thống thông tin báo cáo của BGDĐT tại Thông tư 19/2020/TT-BGDĐT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Báo cáo nghiên cứu
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn