Thời hiệu thanh tra lại, thời hạn thanh tra lại

Ngày hỏi:17/02/2017

Thời hiệu thanh tra lại, thời hạn thanh tra lại được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có một thắc mắc mong được ban biên tập giúp đỡ. Thời hiệu thanh tra lại, thời hạn thanh tra lại được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Minh Trường (truong****@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời hiệu thanh tra lại, thời hạn thanh tra lại được quy định tại Điều 50 Nghị định 86/2011/NĐ-CP hướng dẫn Luật Thanh tra như sau:

      1. Thời hiệu thanh tra lại là 02 năm, kể từ ngày ký kết luận thanh tra.

      2. Thời hạn tiến hành thanh tra lại được thực hiện theo quy định tại Điều 45 của Luật Thanh tra.

      Trên đây là quy định về Thời hiệu thanh tra lại, thời hạn thanh tra lại. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 86/2011/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn