Thời hiệu xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực quốc phòng

Ngày hỏi:20/12/2018

Tôi thấy đa số các vi phạm hành chính đều sẽ có thời hiệu xử phạt. Vậy cho tôi hỏi: Thời hiệu xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực quốc phòng là bao lâu? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điều 2 Nghị định 120/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực quốc phòng, cơ yếu do Thủ tướng Chính phủ ban hành có quy định về thời hiệu xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực quốc phòng như sau:

      Thời hiệu xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực quốc phòng, cơ yếu là 01 năm. Riêng thời hiệu xử phạt vi phạm hành chính về quản lý đất quốc phòng, đất ở, nhà ở do Quân đội quản lý; công trình quốc phòng và khu quân sự là 02 năm.

      Trên đây là nội dung trả lời về thời hiệu xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực quốc phòng. Bạn có thể tham khảo thêm thông tin về vấn đề này tại Nghị định 120/2013/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn