Thực hiện chế độ tự phê bình và phê bình tại Tỉnh ủy, Thành ủy trực thuộc Trung ương

Ngày hỏi:08/11/2019

Liên quan đến công tác đảng tại khối đảng ủy cấp tỉnh. Ban biên tập cho tôi hỏi: Chế độ tự phê bình và phê bình tại Tỉnh ủy, Thành ủy trực thuộc Trung ương được thực hiện ra sao? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thực hiện chế độ tự phê bình và phê bình tại Tỉnh ủy, Thành ủy trực thuộc Trung ương quy định tại Điều 31 Quyết định 168-QĐ/TW năm 2018, cụ thể như sau:

      1. Hằng năm, tập thể ban thường vụ, thường trực tỉnh ủy và các đồng chí bí thư, phó bí thư, ủy viên ban thường vụ tiến hành kiểm điểm tự phê bình và phê bình theo quy định. Kết quả kiểm điểm được báo cáo tại hội nghị tỉnh ủy để lấy ý kiến góp ý và gửi về Bộ Chính trị, Ban Bí thư theo quy định.

      2. Ủy viên ban chấp hành phải gương mẫu tham gia sinh hoạt đảng, thường xuyên tự phê bình và phê bình theo quy định.

      3. Cuối nhiệm kỳ, tỉnh ủy kiểm điểm công tác lãnh đạo, chỉ đạo; ủy viên ban chấp hành, ủy viên ban thường vụ, thường trực tỉnh ủy tiến hành tự phê bình và phê bình gắn với kiểm điểm đánh giá kết quả thực hiện nghị quyết đại hội.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn