Thường trực, giúp việc Ban Chỉ đạo phòng, chống tội phạm của chính phủ được quy định thế nào?

Ngày hỏi:17/03/2020

Tôi là Nhẫn. Xin hỏi thường trực, giúp việc Ban Chỉ đạo trong quy chế hoạt động phòng, chống tội phạm của chính phủ được quy định thế nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo Điều 3 Quyết định 165/QĐ-BCĐ138/CP năm 2020 quy định thường trực, giúp việc Ban Chỉ đạo như sau:

      - Thường trực Ban Chỉ đạo gồm: Trưởng ban, các Phó Trưởng ban và Ủy viên Thư ký.

      - Cơ quan thường trực Ban Chỉ đạo là Bộ Công an.

      - Giúp việc Ban Chỉ đạo và Thường trực Ban Chỉ đạo là Văn phòng Bộ Công an và Tổ chuyên viên liên ngành.

      Tổ chuyên viên liên ngành gồm 1 số cán bộ cấp cục thuộc Bộ Công an và mỗi bộ, ngành, đoàn thể, cơ quan nơi Ủy viên Ban Chỉ đạo công tác có trách nhiệm cử 01 lãnh đạo cấp vụ, cục của bộ, ngành, đoàn thể, cơ quan để tham gia Tổ chuyên viên liên ngành (Tổ chuyên viên liên ngành có Quy chế hoạt động riêng).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn