Tiêu chuẩn chức danh Giám đốc sở giáo dục và đào tạo

Ngày hỏi:16/09/2019

Chào Ban Biên tập, tôi được biết đã có quy định mới về tiêu chuẩn chức danh Giám đốc sở giáo dục và đào tạo. Cho tôi hỏi vấn đề này được quy định như thế nào? Cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Thông tư 13/2019/TT-BGDĐT (Có hiệu lực từ 24/10/2019) thì:

      Tiêu chuẩn chức danh Giám đốc sở giáo dục và đào tạo

      1. Đảm bảo các tiêu chuẩn quy định tại Điều 3 Thông tư này.

      2. Tốt nghiệp đại học sư phạm hoặc tốt nghiệp đại học và có chứng chỉ nghiệp vụ sư phạm.

      3. Đã đảm nhiệm chức vụ phó giám đốc sở giáo dục và đào tạo hoặc chức vụ tương đương trở lên.

      4. Được cấp có thẩm quyền phê duyệt quy hoạch chức danh Giám đốc sở giáo dục và đào tạo hoặc chức danh tương đương.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn