Tiêu chuẩn chung về phẩm chất của công chức ngân hàng nhà nước trung ương

Ngày hỏi:29/08/2019

Ngân hàng nhà nước vừa ban hành thông tư mới. Theo quy định này thì tiêu chuẩn chung về phẩm chất của công chức ngân hàng nhà nước trung ương là gì? Mong nhận được sự phản hồi!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 3 Thông tư 12/2019/TT-NHNN (Có hiệu lực từ 01/01/2020) quy định tiêu chuẩn chung về phẩm chất của công chức ngân hàng nhà nước trung ương, cụ thể như sau:

      Thực hiện theo quy định tại Điều 4 Thông tư số 11/2014/TT-BNV ngày 09 tháng 10 năm 2014 của Bộ trưởng Bộ Nội vụ quy định chức danh, mã số ngạch và tiêu chuẩn nghiệp vụ chuyên môn các ngạch công chức chuyên ngành hành chính và thực hiện theo các quy định của pháp luật khác liên quan đến chuyên ngành Ngân hàng.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT