Tiêu chuẩn Công chức thanh tra giao thông hàng không là gì?

Ngày hỏi:19/09/2016

Tiêu chuẩn Công chức thanh tra giao thông hàng không là gì? Chào ban biên tập Thư Ký Luật! Hiện tôi đang có những thắc mắc trong ngành thanh tra giao thông vận tại. Mong các anh chị hỗ trợ. Các anh chị cho tôi hỏi: Tiêu chuẩn Công chức thanh tra giao thông hàng không là gì? Rất mong nhận được câu trả lời của quý anh chị, tôi xin chân thành cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định hiện hành tại Khoản 1 Điều 9 Thông tư 68/2013/TT-BGTVT thì tiêu chuẩn Công chức thanh tra giao thông hàng không được quy định như sau:

      a) Có trình độ đại học trở lên thuộc các chuyên ngành kỹ thuật liên quan đến bảo đảm an toàn, an ninh hàng không;

      b) Có chứng chỉ nghiệp vụ thanh tra chuyên ngành giao thông vận tải;

      c) Có chứng chỉ ngoại ngữ tiếng Anh trình độ C và tương đương trở lên;

      d) Có thời gian làm công tác chuyên môn trong lĩnh vực được giao thực hiện nhiệm vụ thanh tra chuyên ngành ít nhất 05 năm.

      Tiêu chuẩn Công chức thanh tra giao thông hàng không được quy định tại Thông tư 68/2013/TT-BGTVT quy định về thanh tra viên, công chức thanh tra chuyên ngành và công tác viên thanh tra ngành giao thông vận tải.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn