Tiêu chuẩn Danh hiệu Tập thể lao động tiên tiến ngành Kế hoạch và Đầu tư

Ngày hỏi:18/01/2019

Chào anh chị, được biết Bộ Kế hoạch và Đầu tư vừa mới ban hành văn bản hướng dẫn công tác thi đua khen thưởng ngành KH&ĐT. Anh chị cho tôi hỏi theo quy định này thì tiểu chuẩn Danh hiệu Tập thể lao động tiên tiến ngành Kế hoạch và Đầu tư như thế nào? Mong anh chị giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điều 16 Thông tư 07/2018/TT-BKHĐT, có hiệu lực ngày 10/02/2019, quy định Danh hiệu "Tập thể lao động tiên tiến"

      1. Được xét tặng cho tập thể đạt các tiêu chuẩn sau:

      - Hoàn thành tốt nhiệm vụ và kế hoạch được giao;

      - Có phong trào thi đua thường xuyên, thiết thực, có hiệu quả;

      - Có trên 50% cá nhân trong tập thể đạt danh hiệu “Lao động tiên tiến” và không có cá nhân bị kỷ luật từ hình thức cảnh cáo trở lên;

      - Nội bộ đoàn kết, chấp hành tốt chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước.

      2. Đối với các cơ quan, đơn vị mới thành lập phải có thời gian hoạt động từ 12 tháng trở lên mới được bình xét “Tập thể lao động tiên tiến”.

      Trên đây là quy định về tiêu chuẩn Danh hiệu "Tập thể lao động tiên tiến" trong ngành KH&ĐT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn