Tiêu chuẩn Danh hiệu Tập thể lao động xuất sắc ngành Kế hoạch và Đầu tư

Ngày hỏi:18/01/2019

Chào anh chị tôi đang tìm hiểu các quy định về công tác thi đua khen thưởng tại các đơn vị, cơ quan nhà nước. Được biết Bộ Kế hoạch và Đầu tư vừa mới ban hành văn bản hướng dẫn công tác thi đua khen thưởng ngành KH&ĐT. Anh chị cho tôi hỏi theo quy định này thì tiểu chuẩn Danh hiệu Tập thể lao động xuất sắc ngành Kế hoạch và Đầu tư như thế nào? Mong anh chị giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điều 15 Thông tư 07/2018/TT-BKHĐT, có hiệu lực ngày 10/02/2019, quy định Danh hiệu "Tập thể lao động xuất sắc"

      Được xét tặng hằng năm cho tập thể đạt các tiêu chuẩn sau:

      1. Sáng tạo, vượt khó hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, thực hiện tốt các nghĩa vụ đối với Nhà nước.

      2. Có phong trào thi đua thường xuyên, thiết thực, hiệu quả.

      3. Có 100% cá nhân trong tập thể hoàn thành nhiệm vụ được giao, trong đó có ít nhất 70% cá nhân đạt danh hiệu "Lao động tiên tiến".

      4. Có cá nhân đạt danh hiệu "Chiến sĩ thi đua cơ sở" và không có cá nhân bị kỷ luật từ hình thức cảnh cáo trở lên.

      5. Nội bộ đoàn kết, gương mẫu chấp hành chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước. Tổ chức Đảng, đoàn thể được công nhận trong sạch vững mạnh;

      Trên đây là quy định về tiêu chuẩn Danh hiệu "Tập thể lao động xuất sắc" trong ngành KH&ĐT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn