Tiêu chuẩn phó vụ trưởng vụ kế hoạch tài chính Tổng cục lâm nghiệp?

Ngày hỏi:17/06/2019

Chào ban biên tập tôi đang là trưởng phòng kế hoạch tài chính thuộc Tổng cục lâm nghiệp, ban biên tập cho tôi hỏi tôi muốn lên chức phó vụ trưởng vụ kế hoạch tài chính thì cần đáp ứng những tiêu chuẩn nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 7 Quyết định 1888/QĐ-BNN-TCCB năm 2019 về tiêu chuẩn chức danh quản lý thuộc Bộ Nông nghiệp có quy định về tiêu chuẩn của chức danh lãnh đạo các vụ, cục và tương đương trực thuộc Tổng cục cụ thể như sau:

      ...

      2. Phó vụ trưởng, phó cục trưởng và tương đương:

      - Là chuyên viên hoặc tương đương trở lên;

      - Có bằng tốt nghiệp đại học trở lên phù hợp với nhiệm vụ được giao;

      - Có bằng tốt nghiệp cao cấp lý luận chính trị hoặc cử nhân chính trị;

      - Có chứng chỉ ngoại ngữ thông dụng trình độ bậc 3 hoặc tương đương trở lên;

      - Có chứng chỉ tin học cơ bản trở lên;

      - Đã có thời gian công tác trong ngành, lĩnh vực liên quan.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT