Tiêu chuẩn về giờ bay của phi công quân sự cấp 3 máy bay phản lực

Ngày hỏi:14/10/2020

Pháp luật hiện hành có quy định về tiêu chuẩn giờ bay của phi công quân sự cấp 3 máy bay phản lực hay không? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 7 Thông tư 120/2020/TT-BQP (Có hiệu lực từ 01/01/2021) quy định tiêu chuẩn về giờ bay của phi công quân sự cấp 3 máy bay phản lực như sau:

      - Tổng giờ bay tích lũy đối với phi công máy bay tiêm kích, tiêm kích bom ≥ 400 giờ, đối với phi công máy bay tiêm kích đa năng ≥ 450 giờ;

      - Giờ bay tích lũy trên máy bay đang bay đối với phi công chuyển loại ≥ 50 giờ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT