Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng chức danh nghề nghiệp an toàn thông tin viên hạng II

Ngày hỏi:30/10/2019

Hiện đang là viên chức Công nghệ Thông tin tại một cơ quan nhà nước. Ban biên tập cho tôi tôi hỏi: Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng chức danh nghề nghiệp an toàn thông tin viên hạng II được quy định ra sao? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng chức danh nghề nghiệp an toàn thông tin viên hạng II quy định tại Khoản 2 Điều 5 Thông tư 45/2017/TT-BTTTT, cụ thể như sau:

      - Có bằng tốt nghiệp đại học các ngành đúng hoặc các ngành gần đào tạo về CNTT trở lên;

      - Có trình độ ngoại ngữ bậc 3 (B1) theo quy định tại Thông tư số 01/2014/TT-BGDĐT ;

      - Có chứng chỉ bồi dưỡng tiêu chuẩn chức danh An toàn thông tin hạng II.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn