Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng chức danh nghề nghiệp viên chức chuyên ngành địa chính hạng II

Ngày hỏi:31/10/2019

Tìm hiểu quy định về chứ danh nghề nghiệp chức danh viên chức chuyên ngành địa chính. Ban biên tập cho tôi hỏi: Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng chức danh nghề nghiệp viên chức chuyên ngành địa chính hạng II bao gồm nhứng tiêu chuẩn nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng chức danh nghề nghiệp viên chức chuyên ngành địa chính hạng II bao gồm nhứng tiêu chuẩn quy định tại Khoản 2 Điều 5 Thông tư liên tịch 52/2015/TTLT-BTNMT-BNV, cụ thể như sau:

      - Tốt nghiệp đại học trở lên thuộc các chuyên ngành đất đai, địa chính, trắc địa hoặc chuyên ngành khác có liên quan; nếu tốt nghiệp chuyên ngành khác phải hoàn thành chương trình bồi dưỡng kiến thức, kỹ năng nghề nghiệp chuyên ngành do cơ quan quản lý viên chức chuyên ngành địa chính quy định;

      - Có trình độ ngoại ngữ bậc 2 theo quy định tại Thông tư số 01/2014/TT-BGDĐT ;

      - Có trình độ tin học đạt chuẩn kỹ năng sử dụng công nghệ thông tin cơ bản theo quy định tại Thông tư số 03/2014/TT-BTTTT ;

      - Có chứng chỉ bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp viên chức địa chính viên hạng III.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn