Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của quản trị viên hệ thống hạng I

Ngày hỏi:30/10/2019

Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của quản trị viên hệ thống hạng I được quy định ra sao? Mong sớm nhận phản hồi. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của quản trị viên hệ thống hạng I quy định tại Khoản 2 Điều 7 Thông tư 45/2017/TT-BTTTT, cụ thể như sau:

      - Có bằng tốt nghiệp thạc sỹ các ngành đúng đào tạo về CNTT trở lên;

      - Có trình độ ngoại ngữ bậc 4 (B2) theo quy định tại Thông tư số 01/2014/TT-BGDĐT ;

      - Có chứng chỉ bồi dưỡng tiêu chuẩn chức danh Quản trị viên hệ thống hạng I.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn