Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng đối với Kiểm ngân Ngân hàng nhà nước

Ngày hỏi:30/08/2019

Theo tôi được biết thì Thông tư mới được Ngân hàng nhà nước ban hành gần đây. Vậy thì nhờ tổ tư vấn cập nhật quy định mới trong văn bản này về tiêu chuẩn trình độ đào tạo, bồi dưỡng đối với Kiểm ngân Ngân hàng nhà nước trung ương?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 4 Điều 9 Thông tư 12/2019/TT-NHNN (có hiệu lực từ 01/01/2020) quy định tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của Kiểm ngân Ngân hàng nhà nước trung ương, cụ thể như sau:

      - Có bằng tốt nghiệp trung cấp trở lên thuộc một trong các chuyên ngành: tài chính, ngân hàng, kinh tế;

      - Có chứng chỉ ngoại ngữ với trình độ tương đương bậc 1 khung năng lực ngoại ngữ Việt Nam theo quy định tại Thông tư số 01/2014/TT-BGDĐT ngày 24 tháng 01 năm 2014 của Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành khung năng lực ngoại ngữ 6 bậc dùng cho Việt Nam;

      - Có chứng chỉ tin học với trình độ đạt chuẩn kỹ năng sử dụng công nghệ thông tin cơ bản theo quy định tại Thông tư số 03/2014/TT-BTTTT ngày 11 tháng 3 năm 2014 của Bộ Thông tin và Truyền thông quy định Chuẩn kỹ năng sử dụng công nghệ thông tin.4. Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT