Tiêu chuẩn xét tặng danh hiệu tập thể lao động tiên tiến ngành kiểm sát?

Ngày hỏi:21/05/2019

Em tên Vương Thiên Nhất em đang là học sinh trung học phổ thông, sắp tới là kì thi trung học phổ thông quốc gia em có dự định thi vào trường đại học kiểm sát, em muốn tìm hiểu một số kiến thức về ngành này mong ban biên tập cho em biết tiêu chuẩn xét tặng danh hiệu tập thể lao động tiên tiến ngành kiểm sát? Xin cảm ơn

vuongthiennhat1112233@***gmail.com

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 18 Thông tư 01/2019/TT-VKSTC (có hiệu lực từ ngày 28/06/2019) về công tác thi đua khen thưởng trong ngành Kiểm sát quy định về tiêu chuẩn xét tặng danh hiệu tập thể lao động tiên tiến ngành kiểm sát cụ thể như sau:

      Danh hiệu “Tập thể lao động tiên tiến” được xét, tặng cho tập thể khi đạt các tiêu chuẩn sau:

      - Hoàn thành tốt nhiệm vụ và kế hoạch được giao;

      - Có phong trào thi đua thường xuyên, thiết thực, có hiệu quả;

      - Chấp hành tốt chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, quy chế, quy định của Ngành; nội bộ đoàn kết, tổ chức đảng, đoàn thể trong sạch, vững mạnh;

      - Có từ 50% cá nhân trong tập thể đạt danh hiệu “Lao động tiên tiến”; không có cá nhân bị kỷ luật từ hình thức cảnh cáo trở lên.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn