Tiêu chuẩn xét tặng Giấy khen của Thủ trưởng cơ quan, đơn vị ngành Thông tin và Truyền thông

Ngày hỏi:23/07/2018

Tôi hiện đang tìm hiểu về công tác thi đua, khen thưởng trong ngành Thông tin và Truyền thông. Tôi được biết vào tháng 08 sẽ có hướng dẫn mới về vấn đề này. Vậy anh/chị trong Ban biên tập cho tôi hỏi theo hướng dẫn mới thì tiêu chuẩn xét tặng Giấy khen của Thủ trưởng cơ quan, đơn vị ngành Thông tin và Truyền thông được quy định như thế nào? Hy vọng anh/chị giải đáp giúp tôi trong thời gian sớm nhất. Chân thành cảm ơn! 

Thanh Tuấn - Tiền Giang

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tiêu chuẩn xét tặng Giấy khen của Thủ trưởng cơ quan, đơn vị ngành Thông tin và Truyền thông được quy định tại Điều 25 Thông tư 09/2018/TT-BTTTT hướng dẫn công tác thi đua, khen thưởng trong ngành Thông tin và Truyền thông do Bộ trưởng Bộ Thông tin và Truyền thông ban hành, (có hiệu lực ngày 15/08/2018), theo đó:

      1. “Giấy khen” để tặng cho cá nhân đạt các tiêu chuẩn sau:

      a) Hoàn thành tốt nhiệm vụ, nghĩa vụ công dân;

      b) Có phẩm chất đạo đức tốt; đoàn kết, gương mẫu chấp hành chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước;

      c) Thường xuyên học tập nâng cao trình độ chuyên môn, nghiệp vụ.

      2. “Giấy khen” để tặng cho tập thể đạt các tiêu chuẩn sau:

      a) Hoàn thành tốt nhiệm vụ;

      b) Nội bộ đoàn kết; thực hiện tốt quy chế dân chủ ở cơ sở, tổ chức tốt các phong trào thi đua;

      c) Chăm lo đời sống vật chất, tinh thần trong tập thể; thực hành tiết kiệm;

      d) Thực hiện đầy đủ các chế độ, chính sách đối với mọi thành viên trong tập thể.

      3. Việc tặng thưởng “Giấy khen” được tiến hành thường xuyên để kịp thời động viên cá nhân, tập thể ngay sau khi hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.

      Trên đây là tư vấn về tiêu chuẩn xét tặng Giấy khen của Thủ trưởng cơ quan, đơn vị ngành Thông tin và Truyền thông. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 09/2018/TT-BTTTT. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn