Tổ chức cho quân nhân đi làm kinh tế trái quy định bị áp dụng hình thức kỷ luật nào?

Ngày hỏi:11/05/2020

Cho hỏi, nếu tổ chức cho quân nhân đi làm kinh tế trái với quy định của quân đội thì bị xử lý kỷ luật như thế nào? Mong anh chị phản hồi sớm. Em cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều 37 Thông tư 16/2020/TT-BQP quy định về hình thức xử lý kỷ luật nếu cho quân nhân đi làm kinh tế trái quy định như sau:

      - Tổ chức cho quân nhân đi làm kinh tế trái quy định của Quân đội thì bị kỷ luật cảnh cáo hoặc, hạ bậc lương, giáng cấp bậc quân hàm.

      - Nếu vi phạm một trong các trường hợp sau thì bị kỷ luật từ hạ bậc lương, giáng cấp bậc quân hàm đến giáng chức, cách chức.

      + Gây hậu quả chưa đến mức nghiêm trọng;

      + Đã bị xử lý kỷ luật mà còn vi phạm.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn