Tổ chức nào đào tạo sĩ quan dự bị?

Ngày hỏi:18/07/2020

Theo quy định mới nhất liên quan đến sĩ quan dự bị thì việc tổ chức đào tạo sĩ quan dự bị được quy định như thế nào? Mong nhận được giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 1 Điều 8 Nghị định 78/2020/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 19/8/2020) quy định tổ chức đào tạo sĩ quan dự bị gồm:

      Các học viện, nhà trường Quân đội được giao đào tạo và cấp giấy chứng nhận tốt nghiệp đào tạo sĩ quan dự bị.

      Trên đây là hỗ trợ của chúng tôi về tổ chức đào tạo sĩ quan dự bị.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn